2 เด็กทุ่งโพธิ์ ได้รับคัดเลือกเป็น TO BE NUMBER ONE IDOL PHANGNGA รุ่นที่ 11
วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2564 นายธรรมนูญ ศรีวรรธนะ รองผู้ว่าราชการจังหวัดพังงา เป็นประธานเปิดงาน “ประกวดเยาวชนต้นแบบเก่งและดี TO BE NUMBER ONE IDOL PHANGNGA รุ่นที่ 11 ” ณ ห้องประชุมโรงแรมเลอเอราวัณพังงา วัตถุประสงค์ในการจัดกิจกรรมเพื่อคัดเลือกเยาวชนต้นแบบของจังหวัดพังงา เป็นตัวแทนในการแข่งขันระดับภาคใต้ โดยกิจกรรมในครั้งนี้ได้รับความสนใจจากเด็กและเยาวชนจำนวนกว่า 200 คน ซึ่งโรงเรียนทุ่งโพธิ์วิทยามีผู้เข้าประกวด 5 คนได้แก่นางสาวสุทธิสา คงแก้ว นางสาวกานต์ธิดา คงภักดี นายอภิสิทธิ์ รัสโส นางสาวสราวลี ทองเจิมและนายธรรณธรณ์ จำปารัตน์ นักเรียนที่ได้รับคัดเลือก ได้แก่ นางสาวสราวลี ทองเจิมและนายธรรณธรณ์ จำปารัตน์
![](http://www.tpws.ac.th/wp-content/uploads/2019/10/11-2-1-1-1024x768.jpg)
![](http://www.tpws.ac.th/wp-content/uploads/2019/10/153588934_267506118273099_120233202979257562_n-1-1024x683.jpg)
![](http://www.tpws.ac.th/wp-content/uploads/2019/10/153884146_1709481135905366_6537011991967388236_n-1-1024x768.jpg)